Loan Nguyễn Chuyên mục: Hỏi Đáp Đã hỏi: Ngày 16 Tháng Mười, 2023

Tình trạng buồn nôn khi uống thuốc sau nâng mũi

Thưa bác sĩ, sau khi nâng mũi em uống thuốc theo chỉ định nhưng mỗi lần uống thuốc xong đều gặp tình trạng buồn nôn, có cách nào giải quyết vấn đề này không ạ?

Người hỏi: Loan Nguyễn 50 lượt xem
Bác sĩ Thẩm mỹ Trung Anh trả lời Đã trả lời: Ngày 16 Tháng Mười, 2023

Sau phẫu thuật nâng mũi có nhiều trường hợp gặp phải tình trạng buồn nôn, đây là hiện tượng bình thường do trong quá trình phẫu thuật bạn phải nuốt nhiều dịch thuốc tê, dịch kháng sinh, dịch nước mũi trong quá trình bơm rửa nên gây kích ứng. Tình trạng này thường sẽ hết sau khoảng từ 6 – 18 tiếng.
Buồn nôn, ngứa, nổi mề đay, choáng váng khi uống thuốc có thể là một biến chứng sau nâng mũi của dị ứng thuốc kháng sinh. Trong trường hợp này, bạn nên ngưng sử dụng thuốc và đến gặp bác sĩ để được hướng dẫn chính xác nhất và xử lý kịp thời…

50 lượt xem Xem thêm câu hỏi khác
Đặt câu hỏi
Bạn cần hỗ trợ?

LIÊN HỆ

phone

Nhận Tư vấn

quote

Báo giá

Facebook